Haramta jakar filastik a Tailandia yana da masu siyayya suna neman hanyoyin da za su iya ɗaukar kayan abinci

Dokar hana buhunan robobi da aka yi amfani da su a duk faɗin ƙasar a Thailand yana sa masu siyayya su sami ƙwararrun yadda ake ɗaukar kayan abinci.

Kodayake haramcin ba zai fara aiki ba har sai 2021, manyan dillalai kamar 7-Eleven ba sa ba da jakar filastik ƙaunataccen.Yanzu masu siyayya suna amfani da akwatuna, kwanduna da abubuwan da ba za ku iya tsammani ba a shaguna.

Halin ya ɗauki rayuwar kansa, don haka ga masu sha'awar kafofin watsa labarun fiye da yadda ake amfani da su.Masu siyayyar Thai sun yi amfani da Instagram da sauran dandamali na zamantakewa don raba na musamman da ɗan ban mamaki madadin su zuwa jakunkuna.

Wani rubutu ya nuna wata mata tana sanya buhunan dankalin turawa da ta saya kwanan nan a cikin akwati, wanda ke da daki fiye da yadda take bukata.A cikin bidiyon TikTok, wani mutum ma ya buɗe akwati yayin da yake tsaye kusa da rajistar kantin sayar da kayayyaki ya fara zubar da kayansa a ciki.

Wasu kuma suna rataye siyayyarsu akan faifan bidiyo da rataye a fili daga cikin ɗakunan ajiya.Wani hoto da aka wallafa a Instagram ya nuna wani mutum rike da sandar sanda da rataye a kai.A kan rataye an yanke jakunkuna na kwakwalwan dankalin turawa.

Masu siyayya sun kuma juya don yin amfani da wasu abubuwan bazuwar da za a iya samu a cikin gida kamar guga, buhunan wanki, injin dafa abinci da kuma, kamar yadda mai siyayya ɗaya na namiji ɗaya ke amfani da shi, kwanon abinci mai girma da zai iya dafa babban turkey.

Wasu sun zaɓi samun ƙarin ƙirƙira ta hanyar amfani da mazugi, keken hannu da kwanduna da madauri da aka ɗaure da su.

Fashionistas sun zaɓi ƙarin kayan alatu don ɗaukar kayan abinci kamar jakunkuna masu ƙira.


Lokacin aikawa: Janairu-10-2020